นายทองหลาย พรมพิลาด นายก อบต.โนนหอม พร้อมด้วยคณะบริหาร, ปลัด อบต., ผอ.กองช่าง และเจ้าหน้าที่ อบต.โนนหอม ร่วมประชุมประชาคมหมู่บ้าน หมู่ที่ 2,หมู่ที่ 4 และหมู่ที่ 5 เรื่อง ขอความเห็นชอบเพิ่มเติม แผนพัฒนาท้องถิ่นปี(พ.ศ. 2565-2566) ในการดำเนินโครงการก่อสร้างถนนทั้ง 3 โครงการ ดังนี้
1.ถนนไปสู่แก่งตาละปัตร โดยขยายเขตให้ได้มาตรฐานขึ้น
2.ถนนรอบหนองฮาก โดยมีการเพิ่มภูมิทัศน์ (ปลูกต้นไม้ ต้นดอกคูณ ต้นอินทรีย์ ฯลฯ)
3.ถนนสายบ้านน้อยหนองฮาก ถึง ดอนกองหิน
ณ ศาลาวัดบ้านโนนหอม หมู่ที่2, ศาลาวัดบ้านห้วยปลาใยหมู่ที่4, และศาลาประชาคมบ้านโพนนาไก่หมู่ที่5 โดยมติที่ประชุม เห็นชอบให้เพิ่มลงในแผนฯ ปี 65-66
![](https://nonhom.go.th/wp-content/uploads/2022/03/273490147_4792861140824840_4475719133555932435_n.jpg)
![](https://nonhom.go.th/wp-content/uploads/2022/03/273282748_4792861154158172_8057244997166131536_n.jpg)
![](https://nonhom.go.th/wp-content/uploads/2022/03/273303125_4792860974158190_7670286634529270464_n.jpg)
![](https://nonhom.go.th/wp-content/uploads/2022/03/273435453_4792861347491486_561450920058951406_n.jpg)
![](https://nonhom.go.th/wp-content/uploads/2022/03/273490147_4792861140824840_4475719133555932435_n.jpg)